วันที่ 22 กุมภาพันธ์ 2567 เวลา 9:00 น. กระทรวงสาธารณสุข โดยกรมควบคุมโรค มอบหมายให้โรงพยาบาลส่งเสริมสุขภาพตำบลสมอแข เข้ามาฉีดวัคซีน HPV ให้กับนักศึกษาหญิง มหาวิทยาลัยพิษณุโลก ที่มีอายุไม่เกิน 20 ปี เพื่อรับการสร้างเสริมภูมิคุ้มกันต่อเชื้อไวรัส HPV ลดการเจ็บป่วยและเสียชีวิตด้วยมะเร็งปากมดลูกในหญิงไทย #งานกิจการนักศึกษา สำนักวิชาการและบริการการศึกษา
![](https://aaed.plu.ac.th/wp-content/uploads/2024/02/S__5136395-768x1024.jpg)
![](https://aaed.plu.ac.th/wp-content/uploads/2024/02/S__5136399-768x1024.jpg)
![](https://aaed.plu.ac.th/wp-content/uploads/2024/02/S__5136400-768x1024.jpg)
![](https://aaed.plu.ac.th/wp-content/uploads/2024/02/S__5136403-768x1024.jpg)
![](https://aaed.plu.ac.th/wp-content/uploads/2024/02/23137.jpg)
![](https://aaed.plu.ac.th/wp-content/uploads/2024/02/23139.jpg)